ĐỘI SINH VIÊN TÌNH NGUYỆN ĐỒNG HƯƠNG VĨNH PHÚC
Các bạn đang làm việc trên forum Tình Nguyện Vĩnh Phúc! Xin chân thành cảm ơn!
Các bạn đang làm việc trên forum Tình Nguyện Vĩnh Phúc! Xin chân thành cảm ơn!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhPortalGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» Tiện ích từ gói vay thấu chi của ngân hàng VIB
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeTue Oct 25, 2016 2:17 pm by Vunguyen179

» Tháng cô hồn - Liệu rằng có nên đi mua nhà trả góp hay không?
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeThu Aug 18, 2016 3:26 pm by Vunguyen179

» Danh sách Bđn k55
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeWed Dec 18, 2013 10:00 am by Lờ Phương

» Kế hoạch Outdoor k55 (22/12/2013)
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeWed Dec 18, 2013 9:26 am by Lờ Phương

» Sổ Văn Nghệ và chương trình Sinh Nhật đội!
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeMon Jun 03, 2013 4:49 pm by snowflower76

» Thịt chua Phú Thọ - 35K/hộp _ LH: 0949 885 416
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeTue Apr 23, 2013 1:28 pm by thitchuatt

» Tặng 2 000 000đ Khi tham gia nhập học tại Ocean
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeTue Mar 26, 2013 3:10 pm by oceanvinhphuc

» Học Ngoại Ngữ Tại Ocean chỉ với 35 000đ/h
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeWed Jan 16, 2013 3:57 pm by oceanvinhphuc

» Ocean tặng ngay 1 khóa học miễn khi đăng kí học Tiếng Anh tới hết ngày 31/12/2012
Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeSun Dec 23, 2012 5:11 pm by oceanvinhphuc

Similar topics
Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Affiliates
free forum

April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar

Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))

Go down 
trẻ ranh
Cuocsong
7 posters
Tác giảThông điệp
Những bà già ham hố
Những bà già ham hố

VPcoins : 5513
Cống hiến : 5

Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Empty
Bài gửiTiêu đề: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeThu Jun 24, 2010 12:01 am

“Em là Hằng Nga giáng thế !”

Dứt được cái nắng hầm hập khi bước vào khuôn viên điều trị của khoa nữ BV tâm thần Đà Nẵng rợp bóng cây, tôi bị vây kín bởi vài chục nữ bệnh nhân, nhao nhao đòi chụp ảnh.

Khi đèn flash lóe lên cũng là lúc những tràng cười khanh khách, rồi cả tiếng đấm lưng thùm thụp, rồi lần lượt từng cô tạo dáng y hệt người mẫu. Bác sĩ Đỗ Văn Thanh Luân - Trưởng khoa lắc đầu cười: Họ là những bệnh nhân tâm thần hoang tưởng, suốt ngày sống trong thế giới ảo, luôn nghĩ mình là người khác.

Mai Thị Nga, cô gái lang thang xứ Nghệ vào Đà Nẵng, luôn lắc đầu ngô nghê không biết mình là ai đeo bám lấy tôi suốt từ đầu tới cuối, luôn nằng nặc đòi chụp ảnh.

Bác sĩ Luân nói: Khổ lắm, con bé này vào đây 2 tuần rồi, không biết quê quán, tuổi tác, lúc nào cũng nghĩ mình là “minh tinh màn bạc”. Quả thật, Nga tạo đủ kiểu dáng bắt chiếc máy ảnh của tôi hoạt động hết công suất, rồi cười ngất: “Em đẹp lắm, diễn viên cũng chẳng bằng em đâu. Em tên là Nga, chính là Hằng Nga giáng thế anh ạ. Người bình thường làm sao biết được, chỉ có anh may mắn mới được chụp hình, mới được chiêm ngưỡng sắc đẹp trời phú của em thôi !”.

Nga năm nay độ mười chín đôi mươi nhưng gầy gò đen đúa và tàn tạ bởi những ngày tháng gió bụi lang thang. Nga được đưa lên bệnh viện tâm thần từ Trung tâm điều dưỡng người tâm thần Đà Nẵng - nơi nhận những mảnh đời tâm thần cơ nhỡ.

Đến tận bây giờ, chẳng ai biết được chính xác quê quán Nga ở đâu khi cô suốt ngày khoe mình là “Hằng Nga giáng thế”, là “minh tinh màn bạc” tới từ nước Mỹ xa xôi.

Các bác sĩ ở trung tâm điều dưỡng chỉ xác định chất giọng xứ Nghệ để đoán rằng, cô gái này tới từ Nghệ An hoặc Hà Tĩnh.

Các bác sĩ kể rằng, cách đây mấy tháng, khi chiếc xe khách từ miền Bắc chạy qua Đà Nẵng, lúc vào hầm Hải Vân, có một cô gái nằng nặc bắt tài xế dừng xe xuống để tạo dáng… chụp ảnh!.

Cô gái quậy tưng bừng đến nỗi ra khỏi hầm, anh tài xế bắt buộc phải dừng xe để cô thỏa nguyện. Hôm đó, các cán bộ nhân viên quản lý hầm đường bộ Hải Vân được một phen vất vả với cô gái này khi cô một mực cho rằng mình là Hằng Nga, là người nhà trời xuống. Đó là cách Mai Thị Nga nhập viện tâm thần Đà Nẵng. Bác sĩ Luân cho hay đã điều trị được 2 tuần, Nga bớt quậy, đã biết nghe lời hơn nhưng chứng hoang tưởng thì chưa thấy dấu hiệu thuyên giảm.

Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) 1277192678-benh-nhan-2
Hoàng Oanh (trái) và Mai Thị Nga: một người là vợ Biu Ghết, còn người kia là Hằng Nga!

“Còn em là vợ Biu Ghết !”

Đi kèm bên Hằng Nga là một cô gái trẻ trung, xinh đẹp và cũng mắc chứng hoang tưởng hơn Hằng Nga rất nhiều. Cô có cái tên Nguyễn Thị Hoàng Oanh. Các y bác sĩ cho biết mỗi ngày cô xưng một tên, và kỳ lạ thay tên nào cũng rất đẹp và lãng mạn.

Oanh sáng sủa, dễ nhìn với nước da trắng tóc dài và trả lời cũng rất lưu loát. Chỉ đôi mắt dài dại, thất thần cùng những câu chuyện vĩ cuồng của cô khiến đã 3 tuần nay phải nhập viện tâm thần, các bác sĩ vẫn chưa xác định ngày về của cô.

Hoàng Oanh quê ở một thị trấn nhỏ tỉnh Quảng Nam, lẽo đẽo theo tôi suốt hành lang bệnh viện để kể rằng, em có một gia sản khổng lồ và là một thiên tài máy tính.

Cô lưu loát: “Em quê thị trấn Hà Lam, năm nay 21 tuổi, đã từng tốt nghiệp đại học ngoại ngữ Đà Nẵng. Chẳng hiểu làm sao mọi người lại bắt em vào đây. Em muốn về nhà lắm, nhà em tận bên Mỹ kia, nếu không về kịp bọn nó phá công ty em bây giờ. Mà anh nhà báo này không biết em thật hả, em là vợ Biu Ghết (Bill Gates) đây mà!. Biết Biu Ghết không ? Tỷ phú đó, em và ông ấy kết hôn rồi, giờ em thay ông ấy làm tổng giám đốc tập đoàn Microsoft”.

Câu chuyện học ở trường ngoại ngữ đương nhiên là Oanh tự nghĩ ra, nhưng theo các y bác sĩ, ngày ở quê, việc cô gái này si mê con một ông chủ tiệm internet là có thật.

Chẳng ai biết câu chuyện tình đến đâu, nhưng người ở thị trấn Hà Lam kể rằng con ông chủ tiệm nét vào Sài Gòn thì cũng là lúc Oanh trở nên điên loạn, suốt ngày huyễn hoặc tự nhận mình là vợ Biu Ghết. Khi tình hình ở ngoài tầm kiểm soát, người nhà đưa Oanh vào nhập viện thì chứng hoang tưởng của cô đã ở mức trầm trọng.

Gần đây, ở trong viện, Oanh tiếp tục tự nhận rằng, hằng đêm cô được thăng thiên và Phật tổ ban cho pháp danh Quảng Yến, giáng thế xuống trần cứu khổ cứu nạn nhân gian.

Oanh cười ngơ ngẩn: “Làm người giàu khổ thế đấy anh nhà báo ạ, họ đang cố giam lỏng em ở đây để độc chiếm Microsoft, em thế này không biết chồng có xoay xở gì được không. Em lo lắm”. Thật khó khăn, tôi mới dứt khỏi những câu chuyện ngô nghê, không đầu không cuối của Hoàng Oanh…
Cuocsong
Đạp mây chém gió
Đạp mây chém gió
Cuocsong

VPcoins : 5281
Cống hiến : 5

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeThu Jun 24, 2010 7:46 pm

Há há, đúng là những bà già ham hố Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_twisted Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_twisted Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_twisted Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_twisted
trẻ ranh
[VP] No1
[VP] No1
trẻ ranh

VPcoins : -589410
Cống hiến : 9

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeThu Jun 24, 2010 10:12 pm

kể cũng có ý đúng chị ạ Smile)
metoyou2691
Năm hai biết quay bài
Năm hai biết quay bài

VPcoins : 5434
Cống hiến : 4

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeFri Jun 25, 2010 10:45 pm

Không ngờ trong đội mình cũng có nhiều người đáng thương thật Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_biggrin Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_biggrin Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_biggrin Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_biggrin
Dangtuan_vp_xd
Năm hai biết quay bài
Năm hai biết quay bài
Dangtuan_vp_xd

VPcoins : 25623
Cống hiến : 8

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeSat Jun 26, 2010 11:08 pm

haizz.2 chi có câu truyện hay wa Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_razz Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_razz Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_razz Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_razz Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_razz Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_razz Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) Icon_razz
Mr King
[ 50] siêu nhân Tím
[ 50] siêu nhân Tím
Mr King

VPcoins : 6483
Cống hiến : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeThu Jul 22, 2010 11:28 pm

phù... May ko phải chuyện sex. Chị Oanh post em cứ lo lo
50
Slman
Slman
50

VPcoins : -18314
Cống hiến : 29

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitimeFri Jul 23, 2010 7:41 am

Tao cũng nghĩ như mày.
http://vinhphuc.soglam.net
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))   Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =)) I_icon_minitime

Mình với Mai Nga lên báo cả nhà ạ :"> :"> =)) =))
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trước khi biết mình sẽ chết vì một căn bệnh nào đó. Bạn sẽ làm những gì?!
» MÌNH MUỐN THAM ĐỘI TÌNH NGUYỆN
»  Tìm 2%người thông minh nhất thế giới từ câu đó của Anhxtanh